Petroglyphs In Konkan/Maharashtra

Petroglyphs In Konkan/Maharashtra

*कोकणातील कातळचित्र*

महाराष्ट्र टाइम्स मध्ये एक लेख वाचण्यात आला होता जो खरच खूप उत्कंठावर्धक आहे. तो लेख नेमका काय आहे तो खाली दिलेल्या लिंक वर उपलब्ध आहे. हा पेपर सहज माझ्या हाती लागला अन अशी नावीन्यपूर्ण माहिती मला मिळाली. नंतर इंटरनेट वर ह्या लेखाचा मी बराच शोध घेतला आणि शेवतो तो सापडला. आज माझ्या ब्लॉगच्या माध्यमातून जास्तीत जास्त लोकांपर्यंत तो पोचावा असं वाटतं.

जी माहिती यात आहे ती थक्क करून टाकणारी आहे. नॅशनल जिओग्राफिक चॅनलवर ancient aliens म्हणून एक मालिका येते त्याच प्रकारची माहिती यात आहे. त्यांच्या थेरी नुसार हे सगळं कृत्य परग्रहवासीय यांचं आहे; तेही हजारो वर्षांपूर्वीचं!!! असूही शकतं म्हणा! कारण ते रेखाटताना तेथे कोणीही उपस्थित नव्हतं. त्यामुळे सत्य असत्य कोणीही ठामपणे सांगू शकत नाही. पण एक गोष्ट विशेष की, आपण ती रेखाटने रोज बघत असतो त्यांना पाचपांडव, गावराखा वगैरे नावे देतो. आपल्याला त्या गोष्टींचा नेमका अर्थ माहीत नसल्याने आपण त्यांना तसे नावे देतो. असो, यात चूक काहीही नाही. जगाच्या पाठीवर सगळीकडे असंचं असतं. ह्या गोष्टींचं अजून सखोलपणे संशोधन होणं गरजेचं आहे, ज्यासाठी अर्थात कोण पगार देणार नाही. ते आपल्यालाच करावं लागणार आहे, तेही स्वखुशीने अन स्वखर्चाने!!!

#Read This Erik V. Van der Eycken or Ancient Aliens Team

एरिक वॅन डॅनीकन हे ह्या सर्व विषयांचे तज्ञ समजले जातात. इजिप्ट मधील पिरॅमिड पासून जगातील कानाकोपर्‍यात ते फिरून अशा प्राचीन खाणाखुणा शोधत असतात. त्यांच्यामते ह्या खूना स्वतः aliens यांनी किंवा त्यांना देव मानणार्‍या त्या काळातील मनुश्यांनी त्यांना खुश करण्यासाठी रेखाटली असावीत. अशी रेखाटने जगाच्या बर्‍याचशा भागात आढळतात. त्यांचा परग्रहलोक यांच्याशी संबंध जुळवणे हे एक थेरी आहे ज्यात सत्य असू शकतं असं वाटतं. भारतातही ती आढळून येत असावीत हे माहीत होतं, पण अगदी आपल्या महाराष्ट्राच्या कोकणात सापडतील असं वाटलं नव्हतं. असे अनेक प्राचीन अवशेष अथवा इतर गोष्टी सापडत असतात त्यांचा आपण टप्प्याटप्प्याने उल्लेख करूच!!!

डॉक्टर श्रीकांत प्रधान हे मराठी व्यक्तिमत्व ह्या विषयाच्या पाठीमागे आहे हे बघून-वाचून आनंद होतो. त्यांना यातील पुढील कार्यासाठी शुभेच्छा!!!

http://maharashtratimes.indiatimes.com/edit/ravivar-mata/cave-paintings-in-konkan-region/articleshow/47659722.cms

© 2016, ||-अभिषेकी-||. All rights reserved.

Leave a Reply

1 Comment on "Petroglyphs In Konkan/Maharashtra"

Notify of
avatar
Sort by:   newest | oldest | most voted
trackback

[…] Petroglyphs In Konkan/Maharashtra […]

wpDiscuz
error: Content is protected !!