नवीन मराठी कथासंग्रह

नवीन मराठी कथासंग्रह

#मराठी_कथासंग्रह   #लघुकथा    #अनुभव   ई-पुस्तक   Marathi e-book Something_सामाजिक

आपल्या आजूबाजूला रोज नवीन काहीतरी घडत असतं. जगण्यात रोज नव्याने येणारा दिवस काहीतरी घेऊन येत असतो. रोज घडणार्‍या ह्या घटनांचा आपण कधी सखोल विचार करतो तर कधी दुर्लक्षही करतो तर कधी आपल्याला त्या घटनांत काहीच वेगळं वाटत नाही. पण केवळ माणसाची नजर त्या घटनेला ओलांडून आपल्या रोजच्या आयुष्यात गढून जात असली तरी संवेदनशील मन लाभलेल्या कुठल्याही निरीक्षकाला त्यात काहीतरी आमुलाग्र असं वेगळेपण जाणवत असतं. मनाच्या गाभार्‍यातून काहीतरी ऊर्जा उत्सर्जित होते अन त्या तीव्रतेने त्या घटनेला जाऊन भिडते. नेहमीच त्याचा परिणाम दृश्य स्वरुपात असत नाही. पण उर्जेला एक रूप, एक मोकळा मार्ग मात्र हवा असतो. प्रत्येक माणूस तो मार्ग आपल्या परीने चोखाळत असतो. व्यक्त होण्याच्या मर्यादांना वेसणमुक्त करून मुक्त संचार करायला सोडून द्यावं लागतं. अशातूनच एक नैसर्गिक कलाकृती निर्मित होते. त्याला त्या निरीक्षकाच्या नजरेतून विशिष्ट असे कोन असतात. सगळ्यांनाच ते जाणवतात-मानवतात असेही नाही… पण त्या विस्तीर्ण गर्दीच्या गाभार्‍यात काहीतरी दडलेलं नक्कीच लक्ष ओढून घेतं…


—मोफत मराठी पुस्तक वाचा—

माणूस म्हणून आपण समाजात वावरत असतो. स्वतःची एक ओळख निर्माण करत असतो. पण प्रत्येक ओळखीचे स्वतंत्र्य पैलूही असतात. समाजात घडणार्‍या काही घटनांचे साक्षीदार म्हणून एका लेखकाने केलेले खास वर्णन हे “Something सामाजिक” ह्या कथासंग्रहात वाचायला मिळेल. समाज हा कधी समुद्रासारखा वरून खळखळणारा अन आतून शांत असतो, कधी चंद्राप्रमाणे शीतल, कधी सूर्याप्रमाणे प्रखर, कधी नदीप्रमाणे निर्मळ तर कधी वाळ्वंटासारखा रुक्षही असतो… पण समाजात सतत नवीन संक्रमण घडत असतं… ते कधीच एका टप्प्यावर येऊन थांबत नाही… काळाप्रमाणे समाज, त्यातील व्यक्तिमत्व, त्यांच्या समस्या अन त्यावर विचार करायचे दृष्टीकोण बदलत जातात… येत जाणारं स्थित्यंतर अन त्यातून येणारे नवे प्रश्न हे अनादि-अनंत आहेत…

लेखक अभिषेक बुचके लिखित “Something सामाजिक” ह्या कथासंग्रहातही आजच्या समाजातील अशाच काही कथांचा समावेश आहे. काळाप्रमाणे आजच्या लोकांच्या बदललेली समस्या अन त्यांचं परीक्षण येथे वाचायला मिळेल. आजकाल लग्न न करण्याचं फॅड अन त्यातून निर्माण झालेली स्थिती ही पाहिल्याच “मी ब्रम्हचारी” ह्या कथेत सापडते… काळाशी समरून न राहिलेल्या एका गृहस्थाला उशिराने आलेली जाग… कामाच्या ओझ्यापुढे प्रेमही जड वाटणारी पिढी… वृद्ध लोकांची अमर समस्या… परंपरेपेक्षा व्यवहारी जाणीव… टेक्नॉलजीमुळे हरवती ओळख… आधुनिक काळातील खर्‍या अंधश्रद्धा…. अशा विविध विषयांवर कथा आपल्याला ह्या Android App रूपी ई-पुस्तकात सापडतील…

Here u can download Abhishek Buchake’s free marathi e-book app…….

खालील लिंकवर तुम्ही डाऊनलोड करू शकता मराठी ई-पुस्तक… अगदी मोफत…. फक्त Android Mobile वर… 

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.latenight.somethingsamajik.bannerexample2&hl=en

     

संक्रमण – नवीन मराठी कादंबरी

© 2017, ||-अभिषेकी-||. All rights reserved.

Leave a Reply

3 Comments on "नवीन मराठी कथासंग्रह"

Notify of
avatar
Sort by:   newest | oldest | most voted
trackback

[…] PREVIOUS नवीन मराठी कथासंग्रह NEXTशिवसेनेची अडलेली वाटचाल? […]

trackback

[…] नवीन मराठी कथासंग्रह […]

trackback

[…] नवीन मराठी कथासंग्रह […]

wpDiscuz
error: Content is protected !!