पारदर्शक कारभाराचे धनी!

पारदर्शक कारभाराचे धनी!

मुख्यमंत्र्यांचा #पारदर्शक कारभार  #Devendra_Fadanvis

आज महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेन्द्रजी फडणवीस यांनी युतीबद्धल अतिशय महत्वाची घोषणा केली. ती म्हणजे ‘आकड्यांच्या खेळात न अडकता पारदर्शक कारभारावर युती होईल… आमचे शिवसेनेशी मतभेद आहेत…’

आता ह्या वाक्यावर अक्षरशः चाट पडायची वेळ आली. एखाद्या लहानग्या पोराला एखादी वस्तु नको असेल तर ते लहानगं काहीही कारण पुढे करून त्या वस्तूला नाकारत असतं. मुख्यमंत्रीही आज तसेच वागले. युती नको आहे असं नाही. पण जनतेसमोर अन कार्यकर्त्यांसमोर काहीतरी ‘निमित्य’ द्यायचं असतं त्यांनी ते दिलं. म्हणजे नंतर, युती का झाली नाही? तर ह्या कारणांमुळे झाली नाही असं म्हणायला ते मोकळे. पण त्यांचं हे वाक्य युती अन आघाडीच्या राजकारणाला एक कलाटणी देणारं म्हणावं लागेल. कारण जेंव्हा सेना-भाजप युती झाली तेंव्हा ती हिंदुत्व आधारावर झाली असं मानायची पद्धत आहे. तसेच, कॉंग्रेस-एनसीपी ची युती secularism ह्या आधारावर झाली असं म्हणतात. पण गेल्या विधानसभा निवडणुकीच्या वेळी हे दावे खोटे ठरले. युती अन आघाड्या सत्तेसाठी असतात हे सिद्ध झालं.

Image result for devendra fadnavis
देवेन्द्र फडणवीस

आज मुख्यमंत्री जे बोलले ते ऐकून संघाच्या लोकांचे डोळे भरून आले असतील. कारण त्यांना युती होण्याआधी पारदर्शक

कारभाराची हमी पाहिजे आहे म्हणे. म्हणजे ज्यांच्या मंत्रीमंडळातील अठरा मंत्र्यांवर गैरकारभारचे आरोप झाले आहेत आणि स्वतःला महामुख्यमंत्री म्हणवून घेणार्‍या नेत्याला अपारदर्शक कारभारामुळे राजीनामा द्यावा लागला आहे याचा विसर मुख्यमंत्र्यांना पडला असावा. पण मुख्यामत्र्यांनी एक स्पषोक्ती दिली की युती ही हिंदुत्व आधारावर नाही ते! विशेष म्हणजे आजपर्यंत भाजपने जिथे-जिथे युती केली आहे तिथे पारदर्शक कारभार होईल ह्या अटीवर केली आहे की काय? लोकसभा २०१४ निवडणुकीच्या वेळेस देशाला वाट्टेल ती आश्वासणे देऊन मते मिळवली आणि मित्रपक्ष मिळवले. त्यावेळेस इतर पक्षांनी मोडींकडून पारदर्शक कारभाराची हमी घेतली होती का? अन घेतली असेल तर मोदी ती पाळत आहेत का? कारण नोटबंदीसारखा ऐतिहासिक निर्णय ते मित्रपक्ष तर सोडाच पण स्वपक्षातील लोकांनाही न विचारता घेतात. युतीमध्ये हेच अपेक्षित असतं का? आज जर भाजपचे मित्रपक्ष ह्याच पारदर्शकतेची आठवण करून देत युतीतून बाहेर पडले तर भाजपकडे त्याचं उत्तर असेल का?

आता सर्वात महत्वाचा मुद्दा; भाजप राज्यात सत्तेवर आली ती एनसीपी च्या भ्रष्टाचारावर टीका करून. नंतर सत्ता मिळवली ह्याच एनसीपी च्या आधारावर. आवाजी मतदान ते इतर सर्व प्रकारात एनसीपी अन भाजप ची युती दिसून आली आहे. त्यावेळेस फडणवीस यांना पारदर्शक कारभाराची हमी घ्यावी वाटली नाही… हे अतिशय हास्यास्पद चालू आहे.. बरं इतके दिवस तुम्ही युतीच्या अपारदर्शक कारभारात का सामील होता असा प्रश्नही पडतो मग? गरजेप्रमाणे बोलून लोकांची दिशाभूल करायची राजकीय नेत्यांची ही जुनीच पद्धत आहे. देवेन्द्र आज त्या यादीत सामील झाले एवढच!

मुख्यमंत्र्यांच्या ह्या वाक्याला एक सलाम!!!

latenightedition.in

महापालिका निवडणूक:- अध्याय १

© 2017, ||-अभिषेकी-||. All rights reserved.

Leave a Reply

1 Comment on "पारदर्शक कारभाराचे धनी!"

Notify of
avatar
Sort by:   newest | oldest | most voted
trackback

[…] पारदर्शक कारभाराचे धनी! […]

wpDiscuz
error: Content is protected !!