बोनसचा इन्फोसिस

बोनसचा इन्फोसिस

Infosys Bonus  ||   शेअर बाजार मराठीत   ||  दीर्घकालीन गुंतवणूक  ||  

अगदी काहीच दिवसांपूर्वी आपण दीर्घकालीन गुंतवणुकीबाबत बोलत असताना Infosys या share ने किती परतावा दिला याबद्दल माहिती घेतली होती. Infosys ने गुंतवणूकदारांना भरभरून नफा दिला. यामध्ये कंपनीने BONUS कितीदा दिला आणि त्याचा फायदा सामान्य गुंतवणूकदारांना कसा झाला याचीही माहिती आपण त्या लेखामध्ये बघितली होती. (संबंधित लेखची लिंक खाली उपलब्ध आहे.)

आज Infosys ने QoQ Results जाहीर करत असताना एक अनपेक्षित पण सुखद धक्का दिला. Infosys ने पुन्हा एकदा 1:1 प्रमाणात BONUS जाहीर केलेला आहे. म्हणजे तुमच्याकडे Infosys चे जितके shares आहेत ते आता (After Effective Date) दुप्पट होणार आणि अर्थातच Infy ची share price निम्मी होणार. यामुळे सामान्य गुंतव्नुक्दारांमध्ये उत्साह तर येईलच पण ज्यांची Infosys मध्ये दीर्घकालीन गुंतवणूक आहे त्यांना तर याचा खूप लाभ होईल.

या अनपेक्षित सुखद धक्क्यामुळे Infy च्या share price मध्ये Bounce येण्याची शक्यता आहे. आज हा share 1317 या price ला बंद झाला होता. नजीकच्या काळात 1500 कडे तो जाईल अशी शक्यता दिसून येत आहे.START INVESTING NOW

अभिषेक बुचके 

मागील पोस्टची लिंक

Infosys दीर्घकालीन गुंतवणुक

© 2018 – 2019, ||-अभिषेकी-||. All rights reserved.

Leave a Reply

Be the First to Comment!

Notify of
avatar
wpDiscuz
error: Content is protected !!